![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/S__9961627_0.jpg)
หลักสูตรพลศึกษา คณะครุศาสตร์ จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการทางด้านการเสริมสร้างสมรรถภาพทางกายโดยใช้กีฬาเรือพายเป็นสื่อ
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/11-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/22-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/33-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/44-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/55-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/66-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 7-8 มกราคม 2567 ณ ห้องปฏิบัติการทางภาษา ชั้น 4 อาคารอเนกประสงค์และปฏิบัติการวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี คณะครุศาสตร์ (อาคาร 40) ด้วยคณะครุศาสตร์ โดยสาขาวิชาพลศึกษาจัดโครงการยกระดับมารตรฐานสมรรถณะบัณฑิตครูสู่ความเป็นเลิศและสร้างผู้เรียนให้มีคุณลักษณะ 4 ประการตามพระบรมราโชบาย (โครงการที่ 9) กิจกรรมที่ 6 พัฒนาสมรรถณะเชิงลึก/ทักษะของนักศึกษาเพื่อรองรับอาชีพที่ 2 ของหลักสูตรพลศึกษา (กิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการทางด้านการเสริมสร้างสมรรถภาพทางกายโดยใช้กีฬาเรือพายเป็นสื่อ) ให้กับนักศึกษาชั้นปีที่ 2 และ 3 สาขาวิชาพลศึกษา วิทยากรโดย อาจารย์ ดร.วีระศักดิ์ แก้วทรัพย์ รองคณะบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์