![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/11-4.jpg)
ม.ราชภัฏนครฯ จับมือ 4 สถาบันอุดมศึกษาภาคใต้ เสริมศักยภาพครูคืนถิ่น โดยใช้แนวทางท้องถิ่นนิทัศน์ อัตลักษณ์ถิ่นที่
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/11-4-1024x576.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/22-4-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/33-4-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/44-4-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/55-4-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/66-4-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/77-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/88-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/99-3-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 18 – 20 มกราคม 2567 มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราชร่วมกับ สถาบันเครือข่ายภาคใต้ตอนบน ประกอบด้วย 5 สถาบัน ได้แก่ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตชุมพร และมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตกระบี่ จัดกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมศักยภาพครูคืนถิ่น โดยใช้แนวทางท้องถิ่นนิทัศน์ อัตลักษณ์ถิ่นที่ ในโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นระยะการเข้าสู่วิชาชีพ (Induction Program) ณ โรงแรมทวินโลตัส และชุมชนคีรีวงจังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.นพรัตน์ ชัยเรือง คณคบดีคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิด
ภาพกิจกรรม วันที่ 18 มกราคม 2567
https://drive.google.com/drive/folders/1zBSZPtggSBkIt726H9SZ3U3jbzanuGlg?usp=sharing
ภาพกิจกรรม วันที่ 19 มกราคม 2567
https://drive.google.com/drive/folders/1b0Vnpgu-c6hfv6f1hMFVyXEom1CqRwt0?usp=sharing
ภาพกิจกรรม วันที่ 20 มกราคม 2567
https://drive.google.com/drive/folders/1kVJTNMNirGNpR3hBck6_2H736Ngll0E6?usp=sharing