![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/S__7094285.jpg)
ค่ายครุศาสตร์สัญจร ครั้งที่ 2/2566 โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน
เมื่อวันที่ 2-4 มีนาคม 2566 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภักฏนครศรีธรรมราช โดยฝ่ายงานพัฒนาโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน จัดค่ายครุศาสตร์สัญจร ครั้งที่ 2/2566 ในชื่อ “จิตอาสา พัฒนาทักษะ” ณ ศูนย์การเรียนรู้ ตำรวจตระเวนชายแดน บ้านหลังอ้ายหมี อำเภอชะอวด จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยจัดกิจกรรมฐานการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ จำนวน 6 ฐาน กิจกรรมรอบกองไฟ และกิจกรรมจิตอาสาปรับภูมิทัศน์โรงเรียน โดยมีผู้ร่วมค่ายทั้งสิ้น 143 คน วิทยากรกิจกรรมกลุ่มโดย อ.นันทวัฒน์ เนตรเจริญ
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/S__7094281-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/S__7094283-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/S__7094284-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/S__7094285-1024x683.jpg)