![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/11-3.jpg)
คณะครุศาสตร์ เป็นเจ้าภาพในการจัดกิจกรรม เดิน-วิ่ง และเสวนาเชิงนโยบายเพื่อพัฒนามหาวิทยาลัย
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/11-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/22-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/33-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/44-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/55-2.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/66-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/77-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/88-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/99-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/zz-2.jpg)
เมื่อวันที่ 17 มีนาคม 2566 เวลา 05.00 – 07.00 น. ณ สนามกีฬากลาง มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช สภามหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช โดยนายกสภามหาวิทยาลัย รองศาสตราจารย์ ดร.วิชัย แหวนเพชร และ มีนโยบายให้มหาวิทยาลัยมีกิจกรรมเสริมสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างสภามหาวิทยาลัย มหาวิทยาลัย รวมทั้งคณะ สถาบัน สำนัก และโรงเรียนสาธิต ซึ่งส่งผลต่อประสิทธิผลและประสิทธิภาพของมหาวิทยาลัยโดยรวม เป็นโอกาสที่ดียิ่งสำหรับผู้บริหาร คณาจารย์และบุคลากรของมหาวิทยาลัย ได้พบปะ พูดคุย และทำกิจกรรมร่วมกันกับนายกสภาและกรรมการสภามหาวิทยาลัย ตลอดจนผู้บริหารมหาวิทยาลัย ซึ่งในครั้งนี้คณะครุศาสตร์ เป็นเจ้าภาพในการจัดกิจกรรม
ลิงค์ภาพกิจกรรม
https://drive.google.com/drive/folders/1JSjao_JmENVxxoF85akRygAvF07navi0?usp=sharing