![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/66-2.jpg)
คณะครุศาสตร์ ร่วมกับกองพัฒนานักศึกษา ได้จัดกิจกรรม “การอบรมปฏิบัติการพัฒนา Soft Skills โดยใช้กระบวนการวิศวกรสังคม”
เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2566 คณะครุศาสตร์ และกองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช ได้จัดกิจกรรม “การอบรมปฏิบัติการพัฒนา Soft Skills โดยใช้กระบวนการวิศวกรสังคม” โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์เมธาวัตร ภูธรภักดี และ อาจารย์สุพรรณิการ์ ศรีสุวรรณ เป็นวิทยากร
กิจกรรมการอบรม แบ่งเป็น 3 กิจกรรม ประกอบด้วย
- แบบเก็บข้อมูลนาฬิกาชีวิต
- แบบเก็บข้อมูล Timelineพัฒนาการ
- M.I.C Model เพื่อการพัฒนาท้องถิ่น
อัลบัมภาพกิจกรรม
https://drive.google.com/drive/folders/1ddbSXPvT2O0_MdnGSNp9iuBvYanlfvN6
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/11-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/22-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/33-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/44-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/55-1-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/66-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/77-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/88-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/99-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/yy-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/03/zz-1-1024x683.jpg)