![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/11-9.jpg)
คณะครุศาสตร์ มรภ.นศ. ร่วมกับ 4 มหาวิทยาลัยเครือข่ายภาคใต้ตอนบน จัดอบรมปฏิบัติการชุมชนการเรียนรู้ทางวิชาชีพเพื่อพัฒนาครูคืนถิ่น
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/11-9-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/22-5-683x1024.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/433804104_435421032484167_9010949994005639081_n-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/434337271_435420902484180_3381233389787900766_n-1024x768.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/434346481_435420289150908_5799927191786470344_n-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/434359372_435420995817504_1633919490508364321_n-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/434368385_435420999150837_8219924459168451887_n-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/434395970_435420519150885_926103131394000626_n-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/434396375_435420599150877_5587705180207257099_n-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/434406978_435420705817533_8535729131703080498_n-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/434553988_435420952484175_7000643111923450359_n-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/03/zz-1024x683.jpg)
คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช ร่วมกับ สถาบันเครือข่ายภาคใต้ตอนบน ประกอบด้วย 5 สถาบัน ได้แก่ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตชุมพร และมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตกระบี่ จัดการอบรมปฏิบัติการชุมชนการเรียนรู้ทางวิชาชีพเพื่อพัฒนาครูคืนถิ่น : การเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ในโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นระยะการเข้าสู่วิชาชีพ (Induction Program) รุ่นที่ 7 บรรจุปี 2565 เครือข่ายภาคใต้ตอนบน ณ โรงแรมทวินโลตัส จังหวัดนครศรีธรรมราช ระยะที่ 1 วันที่ 22 – 23 มีนาคม 2567 โดยมีครูผู้ได้รับทุนครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นจาก 7 จังหวัดชุมพร สุราษฎร์ธานี ระนอง นครศรีธรรมราช กระบี่ พังงา ภูเก็ต เข้าร่วมอบรม จำนวน 90 คน ในการนี้รองศาสตราจารย์ ดร.วีรยุทธ ชาตะกาญจน์ รองอธิการบดี หาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม