![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/09/แสงความยินดี-ดร.jpg)
ขอแสดงความยินดีกับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุพัฒน์ บุตรดี และผู้ช่วยศาสตราจารย์นันทวัฒน์ เนตรเจริญ
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/09/แสงความยินดี-ดร-1024x410.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/09/แสงความยินดี-นันทวัฒน์1-1024x410.jpg)
คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช ขอแสดงความยินดีกับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุพัฒน์ บุตรดี อาจารย์ประจำสาขาวิชาวิทยาศาสตร์ทั่วไป ที่ได้รับแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สาขาวิชาเคมีอนินทรีย์ ตั้งแต่วันที่ 9 ธันวาคม 2565 และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นันทวัฒน์ เนตรเจริญ อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาไทย ได้รับแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สาขาวิชาภาษาไทย อนุสาขาวิชาภาษากับสังคม/วัฒนธรรมไทย ตั้งแต่วันที่ 14 มิถุนายน 2565