![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/103-1.jpg)
กิจกรรมโครงการสร้างจิตสำนึกพลเมืองดีวิถีประชาธิปไตยและกิจกรรมขับเคลื่อนการสร้างพลเมืองคุณภาพในมหาวิทยาลัย
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/11-4.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/22-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/33-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/44-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/55-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/66-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/77-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/88-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/99-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/101-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/102-3.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/103-1.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/07/104.jpg)
เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. รองศาสตราจารย์ ดร.นพรัตน์ ชัยเรือง คณบดีคณะครุศาสตร์ เป็นประธานในพิธีเปิด โครงการสร้างจิตสำนึกพลเมืองดีวิถีประชาธิปไตย เผยแพร่ความรู้แก่ประชาชน เพื่อเสริมสร้างความรู้เกี่ยวกับความเป็นพลเมืองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุขและกิจกรรมขับเคลื่อนการสร้างพลเมืองคุณภาพในมหาวิทยาลัยให้แก่นักศึกษามหาวิทยาลัย จำนวน 50 คน โดยสำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช ณ ห้องปฏิบัติการทางภาษา (40414) อาคาร 40 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช