![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/11/387512726_7541510.png)
โครงการสัมมนาโรงเรียนเครือข่ายฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู ปีการศึกษา 2/2566(ปฏิบัติการสอนในสถานศึกษา 2) ผ่านระบบออนไลน์ (Zoom)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/11/387512726_754159.png)
เมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายน 2566 คณะครุศาสตร์ โดยฝ่ายงานการจัดการเรียนรู้แบบบรูณาการกับการการทำงาน จัดกิจกรรมสัมมนาโรงเรียนเครือข่ายฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู ภาคเรียนที่ 2/2566 ผ่านระบบออนไลน์ (Zoom) โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมประกอบด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียน ครูผู้ดูแลงานฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู ครูพี่เลี้ยงและอาจารย์นิเทศก์ เพื่อชี้แจงและสร้างความเข้าใจในการดำเนินงาน การจัดการเรียนรู้ แบบบูรณาการกับการทำงานที่นักศึกษาชั้นปีที่ 4 ต้องปฏิบัติ โดยการดูแล ให้คำแนะนำจากบุคลากรของโรงเรียน และอาจารย์นิเทศก์ ตลอดจนการประเมินให้คะแนนการปฏิบัติงานและการประเมินสมรรถนะวิชาชีพครูของนักศึกษา และชี้แจงแนวทาง การดำเนินงานโครงการพัฒนานวัตกรทางการศึกษาเพื่อพัฒนาท้องถิ่น โดยใช้สมรรถนะเป็นฐาน ร่วมกับโรงเรียนร่วมพัฒนาวิชาชีพครู