![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/103.jpg)
คณะครุศาสตร์ มรภ.นศ. จัดโครงการครุศาสตร์สวยด้วยมือเรา (สร้างสีเขียวเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิตต์ พระบรมราชินีนาถพระบรมราชชนนีพันปีหลวง)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/11-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/22-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/33-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/44-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/55-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/66-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/77-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/88-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/99-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/101-3-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/102-2-1024x683.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/08/103-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 11 สิงหาคม 2566 เวลา 09.30 น. คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช จัดโครงการครุศาสตร์สวยด้วยมือเรา (สร้างสีเขียวเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิตต์ พระบรมราชินีนาถพระบรมราชชนนีพันปีหลวง) วัตถุประสงค์ (1) เพื่อเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิตต์ พระบรมราชินีนาถพระบรมราชชนนีพันปีหลวง ในวันเสาร์ที่ 12 สิงหาคม 2566 (2) เพื่อส่งเสริมให้บุคลากรคณะครุศาสตร์ ได้ร่วมกันปลูกไม้ดอก ไม้ประดับ และพันธุ์ไม้สวยงามอื่นๆ ถวายเป็นพราชกุศล และ (3) เพื่อให้บุคลากรคณะครุศาสตร์ได้ทำกิจกรรมร่วมกัน สร้างความรักและความสามัคคีในคณะ โดยคณบดีคณะครุศาสตร์ได้กล่าวถวายพระสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิตต์พระบรมราชินีนาถพระบรมราชชนนีพันปีหลวง และกล่าวเปิดโครงการครุศาสตร์สวนด้วยมือเราโดยกิจกรรมในวันนี้จะจุดประกายความรักความสามัคคีในคณะครุศาสตร์เป็นอย่างดี