![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/11.jpg)
คณะครุศาสตร์ จับมือ 5 มหาวิทยาลัย อบรมปฏิบัติการการจัดการเรียนรู้โดยใช้ชุมชนเป็นฐานตามอัตลักษณ์ท้องถิ่น โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นระยะการเข้าสู่วิชาชีพ รุ่นที่ 7
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/11.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/22.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/33-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/44-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/55-1024x768.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/66.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/77-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/88-1024x768.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/99-1024x713.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/05/101.jpg)
คณะครุศาสตร์ จับมือ 5 มหาวิทยาลัย อบรมปฏิบัติการการจัดการเรียนรู้โดยใช้ชุมชนเป็นฐานตามอัตลักษณ์ท้องถิ่น โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นระยะการเข้าสู่วิชาชีพ รุ่นที่ 7 ระหว่างวันที่ 9-11 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมโรงแรมทวินโลตัส และอำเภอนบพิตำ จังหวัดนครศรีธรรมราช มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช ร่วมกับสถาบันเครือข่ายภาคใต้ตอนบน ประกอบด้วย 5 สถาบัน ได้แก่ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตชุมพร และมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตกระบี่ จัดอบรมปฏิบัติการการจัดการเรียนรู้โดยใช้ชุมชนเป็นฐานตามอัตลักษณ์ท้องถิ่น ในโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นระยะการเข้าสู่วิชาชีพ (Induction Program) รุ่นที่ 7 บรรจุปี 2565 เครือข่ายภาคใต้ตอนบน ระยะที่ 2
ในการนี้มีครูผู้ได้รับทุนครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นจาก 7 จังหวัดชุมพร สุราษฎร์ธานี ระนอง นครศรีธรรมราช กระบี่ พังงา ภูเก็ต เข้าร่วมอบรม และมี รองศาสตราจารย์ ดร.นพรัตน์ ชัยเรือง คณบดีคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิด