![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/06/11-2.jpg)
คณะครุศาสตร์ จัดกิจกรรมค่ายต้นกล้าครุศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2567
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/06/11-2-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/06/22-2-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/06/33-2-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/06/44-2-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/06/55-2-1024x683.jpg)
![](https://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/06/66-2.jpg)
วันนี้ (7 มิถุนายน 2567) ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช (โรงอาหารหลังเก่า) มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช โดยคณะครุศาสตร์ จัดกิจกรรมค่ายต้นกล้าครุศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2567 ภายใต้โครงการพัฒนานักศึกษาให้มีอัตลักษณ์ และคุณลักษณะ 4 ประการ ตามพระบรมราโชบายด้านการศึกษา (โครงการที่ 19) ระหว่างวันที่ 6 – 7 มิถุนายน 2567 ซึ่งมี ดร.สมปอง รักษาธรรม รักษาราชการแทนอธิการบดี เป็นประธานในพิธีเปิด กิจกรรมนี้มีการบรรยาย เรื่อง อัตลักษณ์บัณฑิตของนักศึกษาคณะครุศาสตร์ โดย คุณณัฐพล แก้วจันทร์ อดีตนายกสโมสรนักศึกษาคณะครุศาสตร์ ปี 2563 – 2564 และพบกับกิจกรรมนันทนาการและกลุ่มสัมพันธ์ ซึ่งประกอบไปด้วย ฐานกิจกรรมเสริมทักษะการเรียนรู้ ฐานกิจกรรมทักษะการสื่อสาร ฐานกิจกรรมทักษะการฟัง ฐานกิจกรรมทักษะการคิดอย่างสร้างสรรค์ ฐานกิจกรรม ทักษะความเป็นผู้นำ ฐานกิจกรรมทักษะการทำงานเป็นทีม และกีฬาสานสัมพันธ์นักศึกษาชั้นปีที่ 1 ณ โรงยิมเนเชี่ยม มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช