![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/66-4.jpg)
คณะผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากร คณะครุศาสตร์ เข้าร่วมพิธีรดนํ้าศพคุณเสหียน โพธิ์ทิพย์
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/11-7-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/22-6-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/33-6-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/44-6-1024x576.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/55-5-1024x576.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/66-4-1024x576.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/77-3-1024x576.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2023/10/88-3-1024x576.jpg)
เมื่อวันที่ 19 ตุลาคม 2566 เวลา 14.00 น. คณะผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากร คณะครุศาสตร์ เข้าร่วมพิธีรดนํ้าศพ และร่วมเป็นเจ้าภาพพิธีบำเพ็ญกุศลศพ คุณเสหียน โพธิ์ทิพย์ (๗๑ ปี) อดีตลูกจ้างประจำ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช ณ บ้านหน้าเขามหาชัย หมู่ที่ 7 ซ.นักเรียน ต.ท่างิ้ว อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช