![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/11-1.jpg)
คณะครูโรงเรียนจรัสพิชากรได้นำนักเรียนเข้าเยี่ยมคารวะคณบดีคณะครุศาสตร์ เพื่อรับคำแนะนำสั่งสอนเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/11-1-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/22-1-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/33-1-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/44-1-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/55-1-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/66-1-768x1024.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/77-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/88-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/99-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/101-1024x768.jpg)
![](http://edu2.nstru.ac.th/wdps/wp-content/uploads/2024/01/102-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 9 มกราคม 2567 เวลา 15.00 น. ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 5 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช คณะครูโรงเรียนจรัสพิชากรได้นำนักเรียนเข้าเยี่ยมคารวะ รองศาสตราจารย์ ดร.นพรัตน์ ชัยเรือง คณบดีคณะครุศาสตร์ ในฐานะที่ได้ทำประโยชน์แก่บ้านเมืองและประเทศชาติ และเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ เพื่อรับคำแนะนำสั่งสอน และสร้างจิตสำนึกให้มีคุณธรรม ให้กับนักเรียน เพื่อที่จะได้นำไปประพฤติให้เป็นพลเมืองดีของชาติและไปใช้ในการทำงานให้เป็นประโยชน์แก่ตนเอง สังคม บ้านเมืองและประเทศชาติต่อไป